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mifugo ina nafasi
Fhﬂ‘ kukuza uchumi
ha ustawi

" %ha maziwa kati ya lita moja na nusu
*paditatu kwa siku, Naibu wa Waziri wa
' na Uvavi, Abdallah Ulega ame-
ﬂwmﬁh katika sekta ya mifugo,
fufanya tafiti zitakazokuza uzalishaji
mkubwa wa maziwa nchini hasa kwa
- wafugaji wa asili.

Akizungumza katika mkutano wa
‘watafiti na wadau wa maziwa ulio-
fanyika hivi karibuni jijini Dar es

. -

Tuna wazalishajl wadogo
wenye changamoto nyingi
kama vile lishe duni, maji,
afya. Tafiti, nguvu na maarifa
vielekezwe katika wafugaiji
wa aslili..”

Abdallah Ulega

£0 na uvuvi, ni miongoni mwa vipaum-
bele vinavyoweza kuchochea ukuaji wa
uchumi na kuondosha umasikini nchini.

“ Tuna wazalishaji wadogo wenye
changamoto nyingi kama vile lishe
duni, maji, afya. Tafiti, nguvu na maar-
ifa vielekezwe katika wafugaji wa asili
ambao ndio wengi na changamoto zao,"”
alisema.

Aliwataka wataalamu kupeleka maar-

‘Salaam, alisema kukuza sekta ya mifu- m& usu ufugaji bora na wenye tija

ylega: Saidieni wafugaji
wa hg’ombe wa asili

wa ng’'ombe hadi kwa wafugay wa chini
ambné baadhi ni wazito katika kukubali
mabadiliko ikiwamo kutumia malisho
ya kupanda. . .

“ Fursa ya nyama na maziwa ni sub
wa. Wimbo wetu uwe ni ufugaji kibi-
ashara tutoke katika makundi makubwa
ya ng’'ombe, tuelekee katika ufugain wa
kibiashara,” alisema. .

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu,
wa Taasisi ya Utafiti wa Mifugo Tan-
zania, Profesa Erick Komba, alisema
watafiti wamefanya utafin kuhusu
namna ya kupunguza hewa ukaa inayo-
zalishwa na mifugo na hivyo Kuongeza
athari katika mabadiliko ya tabia nchi.
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PYMWLIC. (Tiuiia vvicala yd vidinpo ya Nnaani ya NCHI}.

N g'ombe kuvalishwa hereni

Na Peti Siyame, Nkasi wote nchini watakuwa wa mifugo na pia idadi ya
wamevikwa hereni. ng ombe nchini kufahamika.
S ERIKALI imesema Alibainisha hayo Mkurugenzi Mtendaji wa
itafanya kampeni alipozungumza na wafugaji Huduma za Mifugo Tanza-
ya kutambua, kusa- katika kikao kilichofanyika nia, Profesa Hezron Nonga
jili na kufuatilia mifugo katika Mji Mdogo wa Na- alisema katika kipindi cha
kielektroniki katika mikoa  manyere. 2015/16 na 2016/ 17 ng’ombe
yote. Alisema kampeni hiyo 17,000,000 walipigwa chapa
Waziri wa Mifugo na itafanywa kwa kuzingatia ya moto nchi nzima na robo
Uwvuvi, Mashimba Ndaki Sheria Namba 12 ya Utam- tatu ya hao alama zilifutika.
alisema uzinduzi wa buzi, Usajili na Ufuatiliaji ya “Kuwapiga chapa ya

kampeni hiyo utafanyika Mwaka 2010. moto wanyama ktﬂxsababl-
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